.
Hồ sơ CR1 - thachthach
1, 2, 3, 4 - bottom
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Lần đầu tiên em tham gia diễn đàn mong anh chị giúp đỡ em

chồng em quốc tịch mỹ, về VN cưới em và làm giấy đăng ký kết hộn, sau khi đăng ký kết hôn xong, em có 2 người con.
2 người con đều hợp pháp về giấy tờ.

Người con thứ nhất ra đời chồng em về dẫn con đi xin quốc tịch mỹ tại LSQ.

Người con thứ hai ra đời, chồng em về và dẫn con đi xin quốc tịch mỹ tại LSQ.

Tuy em có con đã lâu nhưng chồng em chưa làm giấy bảo lãnh cho em, vì chồng em nói để con lớn thêm xíu nữa qua đó cho bớt cưc.
sau khi sinh đứa con thứ 2 xong, chồng em mới về và làm giấy bão lãnh em

Xin hỏi anh chị rằng :
Em có cần bổ sung tên 2 người con cho NVC biết ko
Khi em đi phỏng vấn em cần mang giấy tờ gì cho em và 2 đứa con của ẹm

489648 top -

Xin hỏi anh chị rằng :
Em có cần bổ sung tên 2 người con cho NVC biết ko
Trong I-130 có khai về các người con (chung, riêng) rồi. Trong DS-230 của bạn cũng sẽ khai tên 2 người con này.

Khi em đi phỏng vấn em cần mang giấy tờ gì cho em và 2 đứa con của ẹm
Mang theo giấy khai sinh, US passport của 2 bé, hình ảnh gia đình...

489659 top -
Cảm ơn cochin rất nhiều vì đã tư vấn cho em ,
Khi nào hồ sơ em được mở em sẽ post lên diễn đàn cùng chia sẻ với mọi ngượi

Thanhks

489677 top -
Chị cho em hỏi vắn đề này
sau này em đi chích ngừa con em có đi chích và khám sưc khoẻ ko ạ ?

Cảm ơn chị nhiều

489902 top -

Thư mời PV chỉ có tên của bạn nên chỉ 1 mình bạn đi KSK và chích ngừa thôi.

489915 top -

Con của bạn đã có QT Mỹ, có ƯS passport bạn không cần làm đơn bảo lãnh nên trong giấy PV chỉ có tên mẹ của bé. Chỉ người nào có tên trong giấy PV mới phải khám sức khoẻ.

489930 top -
trong câu DS-230
Câu 31a, và 31b em sẽ khai thế nào?

câu 31a ) Những người con có tên ở câu 14 và 29 sẽ đi cùng bạn sang hoa kỳ bây giờ?

Câu 31b ) Những người con có tên ở câu 14 và 29 sẽ đi cùng bạn sang hoa kỳ sau?

Em sẽ ghi thế nào, có ghi tên 2 con em vào ko ạ?
Vì con em có quốc tịch và hộ chiếu mỹ rồi
Chị cochin giúp em với , thanks.

1 người có thể khai cho bao nhiêu DS-230 ( vì em tính khai luôn cho DS-230 của anh trai em? )

490138 top -

Trong câu 31a, 31b là hỏi về những người có trong đơn bảo lãnh sẽ cùng đi với bạn. Chồng và con của bạn không ghi vào 2 câu này.

Ghi tên chồng bạn câu 14; con bạn ở câu 29.

1 người có thể khai cho bao nhiêu DS-230 ( vì em tính khai luôn cho DS-230 của anh trai em? )
Không có quy định.

490186 top -
cochin ơi,

Sau khi nộp hồ sơ vào USCIS thì gia đình bên mỹ có nhận giấy thông báo, nhưng vì sơ suất nên gia đình để giấy thất lạc giờ tìm ko ra.

Giờ cochin giúp cháu email hoặc gọi điện hỏi trung tâm về số Receipt number được ko cochin

Giờ ko biết hồ sơ đang nằm tại USCIS hay NVC ( nộp hồ sơ 23/2/2013 ) diện CR1.

Cảm ơn cochin

495403 top -

Nêú không biết HS đang ở đâu thì NBL gọi cho USCIS trước. Phải gặp trực tiếp và nói đã làm mất I-797C nên không nhớ số receipt number. Họ sẽ hỏi thông tin cá nhân, A#... và tìm giùm bạn. Khi đó họ sẽ cho bạn số receipt number và thông tin của HS.

Cũng có thể USCIS sẽ không trả lời vì không tìm được HS. Lúc này NBL sẽ gọi cho NVC và cũng sẽ được hỏi như trên.

495490 top -

cảm ơn cochin rất nhiều,

Nhân tiện đây xin hỏi cochin về vấn đề này :

Em ko hiểu W2 và 1040 khác nhau thế nào?

Chồng em làm nail cho người ta thì khi làm bảo trợ tài chính, đi sở thuế sẽ xin giấy gì?

Vì em nghe nói người đi làm nail ko đóng thuế như người đi làm nhân viên , mong cochin giúp đỡ.

+ giấy xác nhận việc làm 1 năm
+ Cùi lương 6 tháng có cần làm ko?
Vì người bảo lãnh làm nghề nail cho chủ tiệm

Có bài viết của thành viên nào đi trước về người bảo lãnh làm nail cochin chia sẻ cùng em với , thanks

495538 top -

Em ko hiểu W2 và 1040 khác nhau thế nào?
Bạn vào Thư viện di trú đọc:
2.3.10. Khai thuế khi làm thủ tục bảo trợ tài chính

Làm nail hay bất cứ ngành nghề nào khác nếu là nhân viên chính thức của tiệm, hãng, xưởng thì income hàng năm sẽ là form W2. Không phải nhân viên chính thức thì sẽ là form 1099.

495593 top -
Theo em được biết 1 bộ bảo trợ tài chính đầy đủ là bao gồm :
1) I-864
2) tờ khai thuế hàng năm 1040
3) W2 hoặc 1099
4) giấy xác nhận việc làm 1 năm
5) cùi lương 6 tháng

+ Xin hỏi cochin nếu làm nhân viên nail thì có cần nộp giấy xác nhận việc làm và cùi lương 6 tháng ko?

+ Và cho em hỏi thêm là form 1040 mình down trên mạng xuống điền hay là tới sở thuế cấp cho mình

cảm ơn cochin rất nhiều

495821 top -

+ Xin hỏi cochin nếu làm nhân viên nail thì có cần nộp giấy xác nhận việc làm và cùi lương 6 tháng ko?
Tất cả ngươì nào đang làm việc đều cần giấy này. Việc làm nail thì chủ tiệm có cấp hay không là tuỳ vào bạn có là nhân viên của tiệm hay không. Cùi lương cũng vậy.

+ Và cho em hỏi thêm là form 1040 mình down trên mạng xuống điền hay là tới sở thuế cấp cho mình
Câu hỏi của bạn nếu giải thích tốn rất nhiều thời gian. Bạn cứ nói người bảo lãnh nộp giấy khai thuế + W2/1099 + giấy chứng nhận việc làm hoặc cùi lương mới nhất là họ hiểu họ phải làm gì. Vì những từ trên ở Mỹ họ biết hết.

495857 top -
xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của cochin, chúc cochin có thật nhiều sức khoẻ.

495868 top -
Hồ sơ CR1 - thachthach
1, 2, 3, 4

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image